INVESTARENA.NET
เทรดForex EXNESS
เทรดทอง EXNESS
Trade Forex EXNESS

หน้า: [1] 2 3 ... 94
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นหุ้นกับโบรกเกอร์ AGEA เล่นง่ายคำนวณเงินง่ายรับทุนฟรี $5  (อ่าน 62450 ครั้ง)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 12:58:20 PM »

ซื้อขายหุ้นผ่านโปรแกรมซื้อขายแบบเรียลไทม์โบรกเกอร์AGEA

ซื้อง่ายขายคล่อง เล่นหุ้นกับโบรกเกอร์AGEA

ท่านสามารถเปิดบัญชีเข้าซื้อขายได้ภายใน5นาทีเริ่มซื้อขายได้ทันที

รับฟรีเงินทุนไว้ให้สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีใหม่5$และเงินปลอมสำหรับทดลอง10000$

สนใจเปิดบัญชีซื้อขายหุ้นผ่านเน็ต [กรุณาคลิ๊กที่นี่] (ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ)

ได้เงินกันจริงๆ หลักฐานจากบัญชีธนาคารLiberty Reserveค่ะ

สนใจเปิดบัญชีซื้อขายหุ้นผ่านเน็ต [กรุณาคลิ๊กที่นี่]

(ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ)
ยินดีต้อนรับ
ทันสมัย

เล่นหุ้นทางเน็ต รับทุนฟรี5$ สมัครด่วน

เล่นหุ้นทางเน็ต ซื้อขายได้ไม่จำกัดจำนวน ทุนน้อยก็เล่นได้
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:09:39 PM »

* วิธีซื้อหุ้น

ขอยกตัวอย่างการเทรดหุ้นUSD/JPYขาลงค่ะ

1.หากท่านวิเคราะห์ว่ากราฟ USD/JPYจะวิ่งลง ท่านก็คลิ๊กช่อง Bid ในหุ้น USD/JPY ดังตัวอย่างด่านล่างค่ะ

จะมีหน้าต่างนี้เปิดขึ้นมาค่ะ

2.วงกลมสีนำ้เงินคือใส่จำนวนหุ้นทีต้องการซื้อค่ะ
100 หุ้นเท่ากับ 1$
1000 หุ้นเท่ากับ 10$
10000 หุ้นเท่ากับ 100$
100000 หุ้นเท่ากับ 1000$
เปิดได้ไม่เกิน 100000 หุ้นต่อครั้ง ซื้อได้ 40 ครั้งต่อวัน

3.วงกลมสีเขียวคือ เลือกลงเงินจริงหรือเงินปลอมค่ะ
เงินจริงเลือกLive Forex
เงินปลอมเลือก Viturl Forex
จากนั้นคลิ๊ก ok ครับ

4.หุ้นที่ท่านซื้ิอจะปรากฎที่ช่องPositionsค่ะ ความหมายในช่องPositions คือ
instrument คือ หุ้นที่ท่านซื้อไว้ค่ะ
side คือ เทรดขึ้นหรือเทรดลง long คือขึ้น short คือลงค่ะ
quantity คือ จำนวนหุ้นที่ท่านซื้อค่ะ
point คือ แต้ม(จุด) 1 จุดเท่ากับ 1% ของหุ้นที่ท่านเปิดโดยประมาณค่ะ
profit คือ กำไรที่ท่านได้เป็นเงินดอลล่าคิดจากปิปที่ได้ค่ะ

5.ท่านสามารถดูผลรวมได้ที่ช่อง portfolio ค่ะ

เช่น

ท่านซื้อ usd/jpy 1000$ จากเงินที่โอนเข้าไป 20000$ จะได้กำไรจุดละ 10$
เทรด 1000$ จะมี Available Marginเหลือ 19000$ค่ะ

จะปรากฎที่ช่อง portfolio ดังนี้ค่ะ
used margin : $1000 (คือเงินที่ท่านเปิดเทรด)
Available Margin : $19000 (จำนวนเงินที่เหลือค่ะ หากปิดเทรดเงินจะกลับมาเป็น 20000$ค่ะเท่าเดิมเพราะจะนำused marginมารวมอีกค่ะ)
Total Profit : 0$ (กำไร)

ถ้าได้+100จุดจะปรากฎดังนี้ค่ะ
used margin : $1000
Available Margin : $20000 (จำนวนจะเพิ่มขึ้นตามกำไรที่ได้หากปิดเทรดเงินจะกลายเป็น21000$ครับเพราะจะนำused marginมารวมอีกค่ะ)
Total Profit : +1000$

ถ้า ได้-100จุดจะปรากฎดังนี้ (กรณีนี้จะไม่เกิดขึ้นถ้าตั่ง Exit stop loss หรือเปิดเทรดเพิ่มอีก 1 ครั้งในทิศทางตรงกันข้าม เปิดเทรดเพิ่มอีก 1 ครั้งจะดีกว่าการตั่ง Exit stop lossค่ะ )
used margin : $1000
Available Margin : $18000
(จำนวนจะลดตามแต้มที่ได้หากปิดเทรดเงินจะกลายเป็น19000$ครับเพราะจะนำused marginมารวมอีกค่ะ)
Total Profit : -1000$

ถ้า Available Margin ไม่พอ หุ้นจะถูกขายโดยอัตโนมัติ เพื่อนำเงินมาหมุนต่อ ค่ะ

ูในทางกลับกันครับ การเล่นหุ้นขาขึ้นคือ
หากท่านคิดว่ากราฟ USD/JPYจะวิ่งขึ้น ท่านก็คลิ๊กที่ช่อง Offerจะอยู่ข้างๆช่องbidในหุ้นUSD/JPYค่ะ จากนั้นทำตามขั้นตอนเดิม
หรือ ท่านต้องการเปิดorder eur/usd ก็คลิ๊กที่ bidหรือ offerบริเวณ หุ้น eur/usdค่ะ ท่านต้องการเปิดตัวไหนก็คลิ๊กช่อง bid หรือ offer ที่หุ้นตัวนั้นค่ะ
ลองทำตามดูค่ะ

* วิธีขายหุ้น

เมื่อได้กำไรเป็นทีพอใจแล้วท่านต้องการขายหุ้นที่ท่านซื้อไว้
ให้คลิ๊กในบริเวณช่องPositionsตรงหุ้นที่ท่านซื้อไว้เลือก close แล้วก็ yes

*วิธีซื้อหุ้นโดยอัตโนมัติ
เช่น ถ้าคิดว่าหุ้นeur/usdจะลงเมื่อขึ้นถึงราคา 1.5555 ในขณะที่ราคาหุ้นตอนนั้นอยู่ที่ 1.5455 ก็คลิ๊กที่ช่องbid(short)ในหุ้นeur/usd จะมีหน้าต่างใหม่เปิดขึ้นมา ให้ทำการเปลี่ยนช่อง Price type จากMarketเป็นLimit แล้วใส่ราคา1.5555ที่ช่องpriceแล้วกดตกลง เมื่อกราฟวิ่งไปชนที่จุด1.5555ออร์เดอร์ที่ท่านตั่งไว้ก็จะเปิดโดยอัตโนมัติค่ะ

ถ้า คิดว่าหุ้นeur/usdจะขึ้นเมื่อลงถึง1.5455ในขณะที่ราคาหุ้นตอนนั้นอยู่ที่ 1.5555 ก็คลิ๊กที่ช่องoffer(long)ในหุ้นeur/usd จะมีหน้าต่างใหม่เปิดขึ้นมา ให้ทำการเปลี่ยนช่อง Price typeจากMarketเป็นLimit แล้วใส่ราคา1.5455ที่ช่องpriceแล้วกดตกลง เมื่อกราฟวิ่งไปชนที่จุด1.5455ออร์เดอร์ที่ท่านตั่งไว้ก็จะเปิดโดยอัตโนมัติค่ะ

*วิธีขายหุ้นโดยอัตโนมัติ

หลัง จากที่เปิดการเทรดมาแต่ละครั้ง สามารถกำหนดให้มีการปิดการซื้อขายแบบอัตโนมัติเมื่อมีการขึ้นลงถึงจุดที่ กำหนด โดยคลิ๊กที่หุ้นที่เราซื้อมา(ในช่องpositions) แล้วเลือก change จะเจอคำว่า

*Exit stop loss คือ การป้องกันการสูญเสีย ถ้าหุ้นที่ซื้อไว้ติดลบถึงจำนวนที่กำหนด orderนั้นจะปิดโดยอัตโนมัติ โดยใส่ราคาหุ้นทีต้องการให้ปิดเข้าไป มักตั่งไว้
ห่างจากจุดที่ซื้อประมาณ10-30จุด (หรือใช้วิธีการตั่งซื้อเพื่อเปิดorderในทางกลับกันก็ได้จะได้ผลเช่นเดียวกับการตั่ง Exit stop loss)

เช่น เปิด eur/usdขึ้นที่ราคา1.5555 ต้องการขายออกหากมันตก 10จุดก็ตั่ง
exit stop lossไว้ที่1.5545 เมื่อหุ้นตกถึง1.5545หุ้นจะถูกขายออกโดยอัตโนมัติ

*Exit target คือ กำหนดขายออกที่แต้มบวก ตั้งไว้เท่าไรก็ได้ครับแต่ห้ามต่ำกว่า 7 จุด
โดยใส่ราคาหุ้นทีต้องการให้ปิดเข้าไป

เช่น เปิดeur/usdขึ้นที่ราคา1.5555 ต้องการขายออกเมื่อทำกำไรได้10จุดก็ตั่งexit targetไว้ที่1.5565 เมื่อหุ้นวิ่งถึง1.5565orderนั้นจะถูกขายออกโดยอัตโนมัติ
(ควรตั่งไว้หากไม่อยู่ที่หน้าจอ หรือตั่งไว้ทุกครั้งที่ซื้อหุ้นในจำนวนแต้มที่พอใจ)

*ซื้อขายได้ 200 ครั้ง ต่อ 5 วันทำการ หรือ 40 ครั้งต่อวันนั่นเอง ถ้าเกินจะโดนระงับการซื้อชั่วคราว
(1 วัน -3 วัน)

เช่น ซื้อครั้งละ 1000$ ซื้อได้ 40 ครั้งต่อวัน ตั่ง exit target ที่บวก 10 จุด ได้กำไร 100$ ต่อครั้ง
ซื้อได้ทั้งหมด 40 ครั้ง กำไรต่อวันก็จะได้ถึง 4,000$ หรือจะตั่ง exit target มากกว่าบวก 10 จุดก็ได้ขึ้นอยู่กับสถานการณ์์์

หุ้นต่างๆในMarketiva
Down jones/Dax/Ftse100/Nasdaq100/S&p500
/Gold/Palladium/Platinum/silver/Forex

[/quote]
ทันสมัย

เล่นหุ้นทางเน็ต รับทุนฟรี5$ สมัครด่วน

เล่นหุ้นทางเน็ต ซื้อขายได้ไม่จำกัดจำนวน ทุนน้อยก็เล่นได้
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 08:05:31 PM »

ยิ้ม
ทันสมัย

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 04:22:35 AM »

ยิ้ม
ทันสมัย

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 09:03:41 AM »

สวัสดีค่ะยินดีตอนรับค่ะ
ทันสมัย

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 05:21:13 PM »

ยิ้ม
ทันสมัย

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 04:41:54 PM »

eur/usd กำลังดีดกลับ
ทันสมัย

หน้า: [1] 2 3 ... 94
  พิมพ์  

หน้าหลัก
เทรดทอง EXNESS

Mevlana Theme, by CeeMoo Powered by SMF 1.1.12 | SMF © 2006-2008, Simple Machines LLC | Thai language by ThaiSMF